♬..♪ ลาวม่านแก้ว..ฉบับเพลงคู่♪..♬ toorainyseason feat. mazble [Remix_nungnung]

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย toorainyseason, 25 มีนาคม 2008.

1. toorainyseason

toorainyseason เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1066578" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>การะบุหนิง</TD><TD class=alt2>มาฟังแบบเพลงคู่ก็เพราะค่ะ เสียงผู้หญิงหวานอ้อนมากๆ เสียงผู้ชายก็หล่อค่ะ แต่ว่าไม่เหมือนที่ฟังเพลงเดี่ยวเลยค่ะ</TD></TR><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 11:41 PM</TD></TR></TBODY></TABLE>

เพลงนี้เสียงฝ่ายหญิงร้องใหม่ใหม่แล้วมิกซ์ทับกับเพลงเดิมของคุณ mazble ค่ะ
    ไม่ได้เอามาแต่เสียงร้อง เลยทำให้เสียงฝ่ายชายลดลงมานิดนึง
    น่าเสียดายเหมือนกัน

T T

คุณ nungnung มิกซ์ได้เนียน
    ไม่สะดุดเลย

^ ^

2. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    (good) (good) (good)

3. horwang072

horwang072 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2006
    เสียงคุณมาสคลาสสิค เสียงคุณตู่ใสๆ น่ารักแบบเด็กๆ
    ออกผลงานคุณภาพ เป็นเพลงหวานๆ ไพเราะมากๆครับ
    (f) (f)

4. mazble

mazble เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่หอวังนะครับ

ผลงานมิกซ์ของคุณหนึ่งน่ะครับ
    เสียงคุณตู่น่ารักดีนะครับ

5. mazble

ลองร้องคลอตามร้องได้สบายขึ้นเยอะเลยยเสียงต่ำลงอิอิ

6. nungnung

nungnung เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้เพราะมากอยู่แล้วทั้งสองท่านครับ ยินดีมากครับที่ได้มีโอกาสนำเสียงอันไพเราะมาคู่กันครับ

7. toorainyseason

toorainyseason เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1066980" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>horwang072</TD><TD class=alt2>เสียงคุณมาสคลาสสิค เสียงคุณตู่ใสๆ น่ารักแบบเด็กๆ
    ออกผลงานคุณภาพ เป็นเพลงหวานๆ ไพเราะมากๆครับ
    (f) (f)</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1067901" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>mazble</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ horwang072 [​IMG]
    เสียงคุณมาสคลาสสิค เสียงคุณตู่ใสๆ น่ารักแบบเด็กๆ
    (f) (f)
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณพี่หอวังนะครับ

ผลงานมิกซ์ของคุณหนึ่งน่ะครับ
    เสียงคุณตู่น่ารักดีนะครับ
    [​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1067918" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>mazble</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toorainyseason [​IMG]
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1066578" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>การะบุหนิง</TD><TD class=alt2>มาฟังแบบเพลงคู่ก็เพราะค่ะ เสียงผู้หญิงหวานอ้อนมากๆ เสียงผู้ชายก็หล่อค่ะ แต่ว่าไม่เหมือนที่ฟังเพลงเดี่ยวเลยค่ะ</TD></TR><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 11:41 PM</TD></TR></TBODY></TABLE>

เพลงนี้เสียงฝ่ายหญิงร้องใหม่ใหม่แล้วมิกซ์ทับกับเพลงเดิมของคุณ mazble ค่ะ
    ไม่ได้เอามาแต่เสียงร้อง เลยทำให้เสียงฝ่ายชายลดลงมานิดนึง
    น่าเสียดายเหมือนกัน

T T

คุณ nungnung มิกซ์ได้เนียน
    ไม่สะดุดเลย

^ ^

ลองร้องคลอตามร้องได้สบายขึ้นเยอะเลยยเสียงต่ำลงอิอิ

ขอบคุณคุณหอวังและคุณ mazble ค่ะ
    เพลงนี้ปีนเสียงสูงไปร้องไม่ถึงค่ะ
    ต้องดรอปลงมานิดนึง

เสียงคุณ mazble ออกแนวเป็นผู้ใหญ่นุ่มๆแบบอบอุ่น
    ตอนแรกกลัวมากๆว่าเสียงฝ่ายหญิงจะออกมาแง๊วๆ
    แต่เพลงก็ออกมาอย่างที่ตั้งใจไว้

^ ^

8. toorainyseason

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="โพส 1069267" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>nungnung</TD><TD class=alt2>ร้องได้เพราะมากอยู่แล้วทั้งสองท่านครับ ยินดีมากครับที่ได้มีโอกาสนำเสียงอันไพเราะมาคู่กันครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณที่มิกซ์เพลงนี้ให้ค่ะ
    ทำได้เนียนเป็นเพลงเดียวกันได้เก่งจริงๆ

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

^ ^

9. mazble

mixได้เนียนจังครับคุณหนึ่ง
    ขอบคุณสำหรับเวอร์ชั่นนี้นะครับ^-^

10. toorainyseason

^ ^

ไว้มีโอกาสจะขอรบกวนมิกซ์เพลงอีกค่ะ