ขอฟังชาวพลังจิตร้องเพลงแสงหนึ่งรุ้งงาม เทิดพระเกียรติเจ้าฟ้าแสงรุ้งของชาวสยาม

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 1 เมษายน 2008.

1. natsuto

natsuto สมาชิก

ตกใจโม๊ด..นึกว่าจะโดน "เกย์ทับ"

2. maysa79

maysa79 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2006
    ยังไม่ได้เนื้อเพลงสักท่อนเลยฮับพี่นัท
    หรือว่าชื่อเราตกสำรวจ ฮะๆๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2008
  3. maysa79

หรือว่าต้องร้องทั้งเพลง แล้วเค้าจะไปเลือกเอาคะ

4. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    แค่พี่นัทร้องผมนี่น้ำตาซึมเลยอ่ะพี่นัทร้องได้เข้าไปกลางใจผมเลยอ่ะครับ

5. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ขอเชิญร่วมทำบุญตักบาตรอาหารแห้งถวายพระกุศลสมเด็จพระพี่นาง
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->ขอเชิญร่วมทำบุญตักบาตรอาหารแห้งถวายพระกุศลสมเด็จพระพี่นาง

<HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1>
    <!-- / icon and title --><!-- message -->[​IMG]
    มีข่าวฝากมานะครับ พรุ่งนี้บริเวณพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่6 สวนลุม จะมีการตักบาตรข้าวสาร อาหารแห้ง กับพระภิกษุสามเณร จำนวน1000รูปเพื่อถวายพระกุศลแด่ สมเด็จพระเจ้าพี่นางเธอเจ้าฟ้ากัลยาณิวัฒนากรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์และช่วยพระภิกษุและวัดในสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ เวลา6.00น.นะครับผู้ไปร่วมงานขอให้สวมเสื้อขาวและกางเกงสุภาพครับ ท่านใดว่างก็ขอเชิญไปร่วมงานครับกรุงเทพมหานครและเขตปทุมวันเป็นผู้จัดครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

6. ดอกบัวตูมเน่า

ดอกบัวตูมเน่า เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    งานนี้ไม่พลาด หุหุ

7. ดอกบัวตูมเน่า

ดอกบัวตูมเน่า เป็นที่รู้จักกันดี

หากันไวจิง btk ยกความดีความชอบให้นุ้งแพรว

8. natsuto

พี่ก็เอา BKT ที่นู๋แพรวแปะไว้ ส่วนเนื้อร้องพี่ก็ร้องมันทั้งเพลง เพราะกลัวไม่ทันอ่ะครับ เด๋วให้นู๋ใบปลิว หรือ นู๋แพรว ไปตัดว่าจะเอาท่อนไหน จะทำแบบพี่ก็ได้นะเมษ์

นึ่คืรุ้

รู้ไหมว่าเราซาบซึ้งใจแค่ไหน
    และรู้ไหมว่าเรานั้น ปลาบปลื้มเท่าไหร่
    ที่ได้มี..เธอ เป็นพลัง..อันสำคัญ
    เพราะว่าเรานั้นรู้เธอทำเพื่อใคร
    เหน็ดเหนื่อยแค่ไหน เธอไม่ไหวหวั่น
    เพื่อที่จะให้เรา..นั้นได้เดินต่อไป

แม้ว่าจะไม่มีใครมองเห็นเธอ
    แต่ว่าสำหรับเรานั้น

9. natsuto

ขอบคุณครับ ผมร้องไม่ค่อยดีครับ แต่อารมณ์ที่ร้องตอนนั้นมันอินครับ
    แปลว่าน้อง joni (ขออนุญาตเรียกน้องครับ เพราะเรียกผมพี่) ใช้ใจฟังแน่ๆ

10. น.นิมมานรดี

น.นิมมานรดี Active Member

อ้าวววว ยังไม่มีการแบ่งคนร้องหรือ
    ถ้ากระทู้นี้ไปอยู่ ในห้องเพลงสากลล่ะก็ เรียบร้อยไปแร้วววว

งั้นเอางี้ เดี๋ยวช้านแบ่งให้ คีย์มันเหมาะกับเสียงผู้ชายนะ
    งั้นขอจับเสียงผู้หญิงลงก่อนนะ ในคีย์ท่อนที่ที่พอแหวกๆว่ายๆร้องได้ แล้วก็ค่อยแบ่งให้ผู้ชาย แป๊บ แว๊บบบบบบบบบบบ

11. ดอกบัวตูมเน่า

ได้คนแบ่งเนื้อแว้ว สู้ๆครับผม

12. น.นิมมานรดี

และรู้ไหมว่าเรานั้น ปลาบปลื้มเท่าไหร่
    ที่ได้มีเธอ เป็นพลังอันสำคัญ ญ......พี่นิม

<O:p</O:p

เพราะว่าเรานั้นรู้เธอทำเพื่อใคร
    เหน็ดเหนื่อยแค่ไหน เธอไม่ไหวหวั่น
    เพื่อที่จะให้เรานั้นได้เดินต่อไป ญ......เมย์

แต่ว่าสำหรับเรานั้น...
    เธอเหมือนดังกับแสง ที่มองไม่เห็น ญ.....แพรว

<O:p</O:p<O:p
    แต่เมื่อส่องมาสะท้อน สิ่งที่ซ่อนเร้น
    ก็เด่นชัดขึ้นทันที
    เปรียบเธอกับแสง แม้ไม่มีสี <O:p</O:p
    แต่เธอก็สะท้อน ความจริงให้โลกนี้
    ได้พบเห็นสิ่งดี ๆ ว่างดงามเพียงใด ชาย. ..พี่นัท

ถึงแม้ว่าพรุ่งนี้ จะเป็นเช่นไร
    วันและคืนจะหมุนเปลี่ยนสักเท่าไหร่ ...ญ..เคท

เรานั้นก็แน่ใจว่าจะมีเธอยืนอยู่ข้างหลัง
    แต่สำหรับเรานั้น...ญ. คะเดีย

เธอเหมือนดังกับแสง ที่มองไม่เห็น
    แต่เมื่อส่องมาสะท้อน สิ่งที่ซ่อนเร้น
    เปรียบเธอกับแสง แม้ไม่มีสี ชาย...แฮมเบอร์เกอร์ พี่นิมคอรัส

<O:p</O:p

แต่เธอก็สะท้อน ความจริงให้โลกนี้
    ได้พบเห็นสิ่งดี ๆ ว่างดงามเพียงใด
    จึงอยากขอมอบเพลง เพลงนี้ให้
    ให้เธอรับรู้ว่าสำหรับเรา เธอสำคัญเพียงไหน ชาย Jobbiezz พี่นิมคอรัส<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" width="100%" colSpan=2>

</TD></TR></TBODY></TABLE>

<O:p</O:p</O:p
    Solo

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2008
  13. น.นิมมานรดี

พี่แบ่งการร้อง จากระดับเสียงนะคะ
    ถ้าคีย์ไม่เหมาะ จะบีบเสียงร้อง กันจนอึดอัด และทรมาน

สีแดงคือคีย์ผู้หญิง
    สีดำคือ ผู้ชาย

ฟังดีๆนะคะ

1 ใครรับไปร้องแล้ว (ที่ถูกระบุชื่อ )ช่วยมาลงชื่อรับรองด้วย ภายในวันนี้ ไม่เกิน 3 ทุ่ม ถ้าไม่มาลงชื่อรับ ต้องสละสิทธิ์นะ พี่จะโอนให้เพื่อนๆ ท่านอื่นๆ เดี๋ยวทำไม่ทัน ( ผ่าตัดเสาร์ ออนแอร์ อาทิตย์ )

2 ใครยังไม่ถูกระบุชื่อ ก็จองด่วน แล้วโพสจองไว้นะคะ

3 ร้องเสร็จแล้ว ส่งให้เมษา เอาไปตัดต่อ เมจ๋า ขอ ที่อยู่ด้วย ให้เมลไปไหน
    หรือ แปะไฟล์ไว้ที่นี่ อันนี้แล้วแต่เมย์

4 deadline ทยอยส่งไป ที่คุณเมษา ไม่เกิน เที่ยง วันเสาร์นะคะ

ขออภัยนะคะ ด่วนเพราะว่า มันด่วน
    ตาจอน เจ้าของกระทู้บอกช้าน่ะดิ

แต่ไม่เป็นไร เพลงดีๆ มีคุณค่าแบบนี้ พวกเรายินดีร้องค่ะ อิอิ

14. น.นิมมานรดี

มาเซ็นชื่อ รับทราบ ว่าร้องท่อนนี้

ที่ได้มีเธอ เป็นพลังอันสำคัญ ญ......พี่นิม

15. maysa79

อ้าว แล้วทามมายกลายเป็นข้าพเจ้ารวมหว่า กร๊ากกกกกกกกกกก
    ทำมะเพราะห้ามว่าน๊า เพราะมะค่อยคุ้นโปรแกรมค่ะ
    เอาเป็นส่งไฟล์ไว้ในทู้ หรือส่งพีเอ็มมาก็ได้ค่ะ

16. maysa79

งานนี้ต้องขอตัวช่วยค่ะ
    น้องแพรวววววววววววววววววววววว
    เด๋วมาช่วยพี่ด้วยน๊า พี่กลัวทำเพลงดีๆเค้าเสียจังเล๊ย (- _-")

พี่นัทคะ ขอเสียงพี่ใหม่นะคะ
    เอาเฉพาะเสียงร้องท่อนของพี่น่ะค่ะ

ส่วนที่พี่ร้องไปแล้วนู๋จะเอาไว้ซ้อม
    ยังร้องมะได้เลย ร้องได้แต่ท่อนฮุค
    กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.302616/[/MUSIC]

17. maysa79

พี่นิมคะ อยากให้มีร้องพร้อมหญิง-ชายด้วยคะ ได้ป่ะคะ
    เด๋วกลับมาค่ะ ไปธนาคารก่อง
    ด่วนจี๋ ฟิ้วววววววววววววววววววว

18. Walk

Walk เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2006
    มาแว้ววววววววววววววว มารับท่อนเพลงไปร้อง
    และมารับงานด้วย อิอิ ยินดีคร่า

แต่ว่าสำหรับเรานั้น...
    เธอเหมือนดังกับแสง ที่มองไม่เห็น ญ.....แพรว

19. natsuto

มาลงชื่อ ลงเสียงครับ...!!!!!

เปรียบเธอกับแสง แม้ไม่มีสี <O:p</O:p
    ได้พบเห็นสิ่งดี ๆ ว่างดงามเพียงใด ชาย. ..พี่นัท

ไฟล์ที่แนบมา:

20. natsuto

เอาเสียงผมแบบเต็มเพลงไปด้วย เผื่อจะเอาไปใช้ครับ
    เพราะผมไม่เข้าบอร์ดช่วงเสาร์-อาทิตย์ แล้วจะกลับมาฟังนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา: