ตายจากความเป็นคนไปเกิดบนสวรรค์ชั้นยามา

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย attasade, 4 กันยายน 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. attasade

attasade เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2008
    ตายจากความเป็นคนไปเกิดบนสวรรค์ชั้นยามา

"..นายแพทย์ชุติ เนียมสกุล ได้มาถวายสังฆทานกับอาตมา เพื่ออุทิศส่วนกุศลให้บิดาที่เสียชีวิตด้วยโรคหัวใจวายกะทันหัน ผู้ตายก็มาหาทันที ก็ถามว่า "แล้วหมอจะรู้ได้อย่างไรว่าเป็นพ่อ" บิดาของหมอชุติก็กราบเรียนว่า "บอกแกไปสิครับว่าผมเคยทำรถทัวร์" (บิดาหมอชุติเคยเป็นเจ้าของพัฒน์ทัวร์ เมื่อ 20 ปีมาแล้ว) ก็ถามว่า "เวลานี้อยู่ที่ไหนล่ะ" ท่านก็ตอบว่า "ผมอยู่ยามาครับ" ก็ถามต่อว่า "ทำอย่างไรถึงไปอยู่ยามาได้" บิดาหมอชุติตอบว่า ผมไหว้พระทุกวัน ตอนจะตายผมนึกถึงพระครับ.."

*คัดลอกจากหนังสือ ตายไม่สูญ...แล้วไปไหน เรื่องที่ 47 หน้า 132 โดยหลวงพ่อพระราชพรหมยาน ( หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้